आजपर्यंतचे निवडणूक आयुक्त

महाराष्ट्र राज्य निवडणूक आयोगाची स्थापना दि.26 एप्रिल, 1994 रोजी करण्यात आली. आत्तापर्यंत खालील आयुक्तांनी राज्य निवडणूक आयुक्त म्हणून पद संभाळले आहे.

💁‍♂️ *नाव आणि कार्यकाळ* :

● श्री. डि. एन. चौधरी (26 मार्च1994 ते 25 मार्च1999)

● श्री. वाय. एल. राजवाडे (15 जून 1999 ते 14 जून 2004)

● श्री. नन्दलाल (15 जून 2004  ते 14 जून 2009)

● श्रीमती नीला सत्यनारायण (07 जुलै 2009 ते 06 जुलै 2014)

● श्री.जगेश्वर सहारिया (05 सप्टेंबर 2014 ते आजपर्यंत)

No comments:

Post a Comment

Latest post

महाराष्ट्र राज्याचा संक्षिप्त आढावा.

🔶 देशाचा पश्‍चिम व मध्य भाग व्यापलेल्या राज्यास अरबी समुद्राचा 720 किमी लांबीचा विस्तीर्ण सागरी किनारा लाभला आहे. पश्‍चिमेकडील सह्याद्री पर...